105192PHYSICS LABORATORY II
ปฏิบัติการฟิสิกส์ 2
สังกัดสำนักวิชาวิทยาศาสตร์, ฟิสิกส์
หน่วยกิต1 (0-3-0)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เงื่อนไขรายวิชา: 105102 และ 105191 หรือ
CO 105102 และ 105191
หรือโดยความเห็นชอบของสาขาวิชา
รายวิชาต่อเนื่อง:105291
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2563 
รายชื่อ  
รายชื่อ(เพื่อความรวดเร็วควรกด Save ลงเครื่องแล้วเปิดไฟล์)  

 -
ปริญญาตรี
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 จันทร์09:00-12:00F10F10L1921911W    
อาจารย์: รองศาสตราจารย์ ดร.พวงรัตน์ ไพเราะ
นายภัทรพงศ์ นิจอภัย
นายพรศักดิ์ พรมอ่อน
นายอัจฉริยศาสตร์ ผงษา
นายพิศิษฐ์ แพรวัฒนาไพศาล
นายเสถียรพงศ์ งามสมฤทธิ์
นายเจตนิพิฐ แก้วใจ
นางสาวพาขวัญ ชาญประโคน
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1138
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1139
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1140
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1141
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1213
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1214
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1215
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3103
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3104
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  02 อังคาร14:00-17:00F10F10L96951W    
อาจารย์: รองศาสตราจารย์ ดร.พวงรัตน์ ไพเราะ
นางสาวจิดาภา ลมอ่อน
นางสาวพิศมัย กมลภา
นางสาวพาขวัญ ชาญประโคน
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1138
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1139
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1140
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1141
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1213
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1214
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3103
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3104
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
  03 พุธ10:00-13:00F10F10L1921839W    
อาจารย์: รองศาสตราจารย์ ดร.พวงรัตน์ ไพเราะ
นางสาวพิศมัย กมลภา
นายสุระ สุคนนท์
นายอมร นันทกุลวงศ์
นางสาวจิดาภา ลมอ่อน
นายพิชาน วัชรินทรางกูร
นายพิศิษฐ์ แพรวัฒนาไพศาล
นายอาวดล เขจรรักษ์
นางสาวพาขวัญ ชาญประโคน
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1138
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1139
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1140
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1141
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1213
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1214
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1215
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3103
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3104
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  04 พุธ14:00-17:00F10F10L12010911W    
อาจารย์: รองศาสตราจารย์ ดร.พวงรัตน์ ไพเราะ
นายอมรเทพ มนตรีอุปถัมภ์
นายเสถียรพงศ์ งามสมฤทธิ์
นางสาวจิดาภา ลมอ่อน
นายอนันตชัย ล่ากระโทก
นายชิณวัฒน์ เอกวงษา
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1138
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1139
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1140
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1141
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1213
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1214
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3103
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3104
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  05 พฤหัสบดี10:00-13:00F10F10L1921911W    
อาจารย์: รองศาสตราจารย์ ดร.พวงรัตน์ ไพเราะ
นายภัทรพงศ์ นิจอภัย
นายสุระ สุคนนท์
นายอมร นันทกุลวงศ์
นางสาวจิดาภา ลมอ่อน
นายอนันตชัย ล่ากระโทก
นายพิชาน วัชรินทรางกูร
นายกิตติคุณ เซียวสกุล
นายอมรเทพ มนตรีอุปถัมภ์
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1138
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1139
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1140
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1141
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1213
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1214
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1215
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3103
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3104
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  06 พฤหัสบดี14:00-17:00F10F10L1921920W    
อาจารย์: รองศาสตราจารย์ ดร.พวงรัตน์ ไพเราะ
นายอมรเทพ มนตรีอุปถัมภ์
นายเดชมงคล แก้วสุวรรณ์
นางสาวจิดาภา ลมอ่อน
นายอมร นันทกุลวงศ์
นางสาวพาขวัญ ชาญประโคน
นายลัทธวัฒน์ จรูญรัตนา
นายธิปรัชส์ วิทยกิจพิพัฒน์
นายจุลนันทน์ ทรงวัฒนา
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1138
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1139
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1140
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1141
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1213
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1214
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1215
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3103
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3104
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  07 ศุกร์10:00-13:00F10F10L1921884W    
อาจารย์: รองศาสตราจารย์ ดร.พวงรัตน์ ไพเราะ
นายภัทรพงศ์ นิจอภัย
นายเดชมงคล แก้วสุวรรณ์
นายอัจฉริยศาสตร์ ผงษา
นายกนกพล ภูมิพันธุ์
นายอมรเทพ มนตรีอุปถัมภ์
นายปิยพร ทางดี
นายชิณวัฒน์ เอกวงษา
นายอานนท์ สงมูลนาค
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1138
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1139
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1140
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1141
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1213
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1214
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1215
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3103
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3104
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  08 ศุกร์14:00-17:00F10F10L1921884W    
อาจารย์: รองศาสตราจารย์ ดร.พวงรัตน์ ไพเราะ
นางสาวพิศมัย กมลภา
นายอมรเทพ มนตรีอุปถัมภ์
นายอัจฉริยศาสตร์ ผงษา
นายภัทรพงศ์ นิจอภัย
นายกนกพล ภูมิพันธุ์
นายอาวดล เขจรรักษ์
นายปิยพร ทางดี
นายชิณวัฒน์ เอกวงษา
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1138
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1139
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1140
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1141
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1213
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1214
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B1215
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3101
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3102
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3103
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B3104
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 13:00 - 15:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
Course Description
การทดลองต่างๆ ทางฟิสิกส์ที่สนับสนุนทฤษฏีในวิชา ฟิสิกส์ 1,2



หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  P = โครงงาน  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด
   
      
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact : ศูนย์บริการการศึกษา อาคารเรียนรวม 2 ทุกวันทำการ เวลา 8.30-16.30 น.