213305ENGLISH FOR CAREERS
ภาษาอังกฤษเพื่อการทำงาน
สังกัดสำนักวิชาเทคโนโลยีสังคม, ภาษาต่างประเทศ
หน่วยกิต3 (3-0-6)
สถานะรายวิชา:ใช้งาน
เงื่อนไขรายวิชา: 213204 หรือ
203204
รายวิชาต่อเนื่อง:224359
รายวิชาเทียบเท่า:213305, 203305, IST30 1105
เลือก ปีการศึกษา: 2 / 2563 
รายชื่อ  
รายชื่อ(เพื่อความรวดเร็วควรกด Save ลงเครื่องแล้วเปิดไฟล์)  

 -
ปริญญาตรี
กลุ่มวันเวลาห้องอาคารเรียนที่นั่ง(เปิด-ลง-เหลือ)หมวด  
  01 อังคาร10:00-12:00B1112BC40400W    
  ศุกร์08:00-09:00ONLINEONLINEC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.สิรินทร ศรีโพธิ์
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-36-0
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
  02 อังคาร10:00-12:00B1114BC40400W    
  ศุกร์08:00-09:00ONLINEONLINEC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.สุขสรรพ์ ศุภเศรษฐเสรี
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
  03 อังคาร10:00-12:00B1116BC40400W    
  ศุกร์08:00-09:00ONLINEONLINEC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
นางสาวนิลวรรณ นิ้วประสิทธิ์
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
  04 อังคาร15:00-16:00ONLINEONLINEC40400W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-36-0
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
  05 อังคาร15:00-16:00ONLINEONLINEC39381W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Jason Robert Biscombe
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-34-2
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2102
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  06 อังคาร15:00-16:00ONLINEONLINEC40400W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Lilibeth Lago Kantola
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
หมายเหตุ: FOR INTERNATIONAL PROGRAM
  07 จันทร์16:00-17:00ONLINEONLINEC40391W    
  พุธ15:00-17:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อัจฉราวรรณ บุรีภักดี
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  08 จันทร์16:00-17:00ONLINEONLINEC40400W    
  พุธ15:00-17:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
นางสาวลดาวัลย์ รุจิพรวศิน
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  09 จันทร์16:00-17:00ONLINEONLINEC40400W    
  พุธ15:00-17:00B1116BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
นางสาวสิปปนันท์ พิริยะไพโรจน์
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  10 จันทร์16:00-17:00ONLINEONLINEC40400W    
  พุธ15:00-17:00B1118BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์มันตา หนุนภักดี
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  11 จันทร์08:00-09:00ONLINEONLINEC42402W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1112BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.Jeffrey Dawala Wilang
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาแพทยศาสตร์ ชั้นปี 2
สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ ชั้นปี 2
ทุกชั้นปี
42-16-26
42-1-41
42-6-36
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
หมายเหตุ: สำหรับนศ.แพทย์และทันต ปี 2
  12 จันทร์08:00-09:00ONLINEONLINEC42420W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1114BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Kenneth Ray Wingate
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาแพทยศาสตร์ ชั้นปี 2
สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ ชั้นปี 2
42-30-12
42-7-35
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
หมายเหตุ: สำหรับนศ.แพทย์และทันต ปี 2
  13 ไม่มีข้อมูล000W   CLOSED 
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Michael Sinclair Scott
สอบประจำภาค:
หมายเหตุ: สาขาวิชาแจ้งปิด อว 7412(3)/418 ลว. 7 ธ.ค. 63
  14 จันทร์08:00-09:00ONLINEONLINEC42420W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1118BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Jason Robert Biscombe
สำรองสำหรับ:สำนักวิชาแพทยศาสตร์ ชั้นปี 2
สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ ชั้นปี 2
ทุกชั้นปี
42-15-27
42-22-20
42-2-40
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
หมายเหตุ: สำหรับนศ.แพทย์และทันต ปี 2
  15 จันทร์15:00-16:00ONLINEONLINEL40400W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1120BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์ ดร.บุษกร ยอดคำลือ
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
  16 จันทร์15:00-16:00ONLINEONLINEL40400W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1134BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
นางสาวสิปปนันท์ พิริยะไพโรจน์
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
  17 จันทร์15:00-16:00ONLINEONLINEL40400W    
  พฤหัสบดี08:00-10:00B1202BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อานนท์ ไชยสุริยา
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
  18 จันทร์08:00-09:00ONLINEONLINEC40400W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1118BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
นางสาวสิปปนันท์ พิริยะไพโรจน์
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-36-0
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
  19 จันทร์08:00-09:00ONLINEONLINEC40400W    
  พฤหัสบดี13:00-15:00B1120BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กุลภักดิ์ กองสุวรรณกุล
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B1210
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
  20 จันทร์08:00-09:00ONLINEONLINEC40391W    
  พุธ15:00-17:00B1120BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Daniel Yates
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
  21 จันทร์08:00-09:00ONLINEONLINEC40400W    
  พุธ15:00-17:00B1134BC      
อาจารย์: ผู้ช่วยศาสตราจารย์จินดาพร แสงกาญจนวนิช
อาจารย์Peter Thompson
สำรองสำหรับ: ทุกชั้นปี36-35-1
สอบประจำภาค: 10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2101
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2103
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B2104
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนAแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนBแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนCแถวA)
10 มี.ค. 2564 เวลา 09:00 - 11:00 อาคาร B ห้อง B4101(โซนDแถวA)
Course Description

หมายเหตุ
เรียน  C = Lecture  L = Lab  P = โครงงาน  R = ประชุม  S = Self Study  T = ติว
หมวด  B = วิชาเสริมพื้นฐาน  E = วิชาเลือกเฉพาะสาขา  F = วิชาเลือกเสรี  M = วิชาพื้นฐาน  W = วิชาบังคับ  X = - ยังไม่กำหนด
   
      
    - การแสดงผลที่เหมาะสมแนะนำให้ใช้ browser เป็น Internet Explorer Version 5.0 ขึ้นไป
      และขนาดความกว้างหน้าจอ (Screen Area) เป็น 1024x768 pixels
        contact : ศูนย์บริการการศึกษา อาคารเรียนรวม 2 ทุกวันทำการ เวลา 8.30-16.30 น.